Welcome to Tomboy's Forum

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Welcome to Tomboy's Forum

Tomboys of Viet Nam !

2 posters

Góc tâm sự

Goblin
    Goblin
    Ác Ma
    Ác Ma

Nữ Aquarius Bảo Bình Tổng số bài gửi : 16
    Điểm đóng góp : 24
    Số lần được thank : 0
    Birthday : 14/02/1991

Góc tâm sự Empty Góc tâm sự

Bài gửi  Goblin Sun Aug 15, 2010 11:33 am

Như tên topic, đây là nơi mọi người nói lên những gì mình muốn giải tỏa, nói lên những điều mình muốn nói.
    Mong mọi người ủng hộ topic này.

Mình xin póc tem trước.
    Thời học sinh vui chơi thoải mái, ăn xài xa xỉ, đủ thứ chuyện kinh thiên động địa không biết bao nhiêu lần(sao mình wậy thế nhỉ :4: ).
    Thời học sinh vui biết bao, h là sinh viên ùi mới biết "đời không như là mơ". :17:
    Khổ không chịu được. Cực không thể tả.
    Lời khuyên nho nhỏ dành cho những ai còn là học sinh.
    Đừng làm gì "xấu xa" hay có lỗi gì nhé. Làm những gì mình thích trong lúc chưa wá muộn nhé. Nếu không thì lúc hết là học sinh ùi thì tiếc nuối không kịp nữa ùi(đừng như tui :20: ).
    Nhoz Lam
    Nhoz Lam
    Chúa tể bóng tối
    Chúa tể bóng tối

Nữ Gemini Song Tử Tổng số bài gửi : 57
    Điểm đóng góp : 101
    Số lần được thank : 2
    Birthday : 09/06/1994

Góc tâm sự Empty Re: Góc tâm sự

Bài gửi  Nhoz Lam Sat Aug 21, 2010 9:16 pm

Dạo này hình như mình bị dính bệnh trầm cảm do áp lực học quá nhiều. Mình lo đủ thứ chuyện hết.
    Ở nhà rảnh ngày nào thì bị mẹ bắt làm việc, lên mạng mình đâu có chơi thường, mình luôn tìm cái này học thêm cái kia thế mà lúc nào cũng bị bảo là chơi.
    Còn 1 năm nữa là đến cuối cấp, thi tốt nghiệp rùi đại học - kì thi quyết định cả 12 năm học và là kì thi quyết định tương lai sẽ đi về đâu, vì thế mình phải luyện thi từ đây, bài vở lúc hè không nhiều nhưng cứ nghĩ mãi về chuyện thi đại học làm mình ốm nặng (không phải bệnh cảm sốt thông thường đâu, bệnh tinh thần ấy).
    Lúc bố mẹ nói chuyện mình không thể để tâm như lúc trước nữa, hay nạt nộ, to tiếng với người khác, hay quên những việc phải gọi là đơn giản nhất, luôn nhìn mong lung đâu đó, nhiều lúc khùng khùng điên điên :12: .
    Mình luôn nghĩ đến việc phải giảm stret bằng cách rủ tụi bạn đi chơi nhiều nhiều trong mấy ngày hè, nhưng nhiều cuộc vui ngắn ngủi chẳng chơi dc gì nhiều, thời gian không nhiều, vừa đi chơi đã lo giờ về. Đi như thế thì làm sao vui được đây, làm sao giảm stret (phải nói là tăng thì có)?
    Giờ mình có tâm sự bao nhiêu cũng không thể giảm được bao nhiêu. Như chị Gob nói phải coi trọng giây phút còn là học sinh thì đúng thật, nhưng đối với mình thời học sinh kiểu này thì có mà cực hình ấy. :22:

Hôm nay: Fri May 10, 2024 1:42 pm